ลำดับ |
หมวดหมู่ |
รายการ |
คะแนน |
เหรียญ |
อันดับ |
นักเรียน |
ครู |
1 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.4-ม.6 |
80 |
ทอง |
13 |
1. นายนายธีรภัทร อุทัย |
1. นางสาวมัทนา ขุนศรี |
2 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 |
84 |
ทอง |
6 |
1. เด็กหญิงรัตนาภรณ์ วันกลิ้ง |
1. นางสาวมัทนา ขุนศรี |
3 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 |
82 |
ทอง |
14 |
1. เด็กหญิงกมลชนก เหล่ากว้าง |
1. นางสาวพิชชาภา ชื่นสี |
4 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.4-ม.6 |
87 |
ทอง |
8 |
1. นางสาววรัทยา นาราศรี |
1. นางสาวมัทนา ขุนศรี |
5 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ โคลงสี่สุภาพ (๔ บท) ม.4-ม.6 |
83 |
ทอง |
7 |
1. นางสาวศิรินภา คำพิทักษ์ 2. นายเจนณรงค์ ไชยนา |
1. นางสาวพิชชาภา ชื่นสี 2. นายสิทธิพล อินจำปา |
6 |
คณิตศาสตร์ |
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.4-ม.6 |
91 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวพรพรรณ จันทร์ตรง 2. นางสาวสุกัญญา กิจพินิจ 3. นางสาวอธิชา สิทธิ |
1. นายกษิดิศ ภาวะโสภณ 2. นางจีรพร เกษาอาจ |
7 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 |
96 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงจิรชยา พุทธรัตน์ 2. เด็กชายธีระพงษ์ เกิดนพคุณ |
1. นายกษิดิศ ภาวะโสภณ 2. นางจีรพร เกษาอาจ |
8 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3 |
80 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กชายทรงพล เจนวิถี 2. เด็กชายนันทะวิทย์ อิ่มทรัพย์ 3. เด็กชายพงศ์ธร นิลาวรรณ |
1. นางธีราพร ลูกจันทร์ 2. นางสาวอารยา สาระวัน |
9 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.4-ม.6 |
82 |
ทอง |
6 |
1. นางสาวกมลวรรณ ศรีบุญเรือง 2. นางสาวลลิตา วันเสี่ยน 3. นางสาวสุพัตรา ยาพรม |
1. นางปราณีต เสงี่ยมดี 2. นางสาวสุธาศิณี ป้อมปิ่น |
10 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.4-ม.6 |
86.11 |
ทอง |
4 |
1. นางสาวดวงดาว ุ้คุ้มเถื่อน 2. นางสาวธัญลักษณ์ นามสง่า 3. นางสาวนลิชา ปทุมานนท์ |
1. นางปราณีต เสงี่ยมดี 2. นางรัชชนันท์ งามขำ |
11 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 |
80 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงพรนภา จรรยาเลิศ 2. เด็กหญิงเกศวดี สอนโพธิ์ตรุ |
1. นางธีราพร ลูกจันทร์ 2. นางสาวอารยา สาระวัน |
12 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.4-ม.6 |
80 |
ทอง |
5 |
1. นางสาวณัฐพร ไพลทูน 2. นางสาวนันทวัน สาระพินิจ 3. นางสาวปิยเนตร ปิ่นประยูร 4. นางสาวสุพรรษา นวลศรี 5. นางสาวเบญจวรรณ จันทร์ภักดิ์ |
1. นางนงนุช ลิ้มรังสฤษดิ์ 2. นางสาวรัตติยา คำโฉม |
13 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.4-ม.6 |
94 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวกานต์รวี นาคเพชร |
1. นางสุภาภรณ์ จันทร์กลั่น |
14 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 |
91 |
ทอง |
5 |
1. เด็กหญิงพลอยเพทาย รุมา |
1. นางสุภาภรณ์ จันทร์กลั่น |
15 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.4-ม.6 |
92 |
ทอง |
4 |
1. นางสาวกานรดา นาคเพชร |
1. นางสุภาภรณ์ จันทร์กลั่น |
16 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
9 |
1. เด็กหญิงสุพัตรา กระจ่างจันทร์ |
1. นางสุภาภรณ์ จันทร์กลั่น |
17 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.4-ม.6 |
94 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวอุษา ทองห่วง |
1. นางสุภาภรณ์ จันทร์กลั่น |
18 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.4-ม.6 |
85 |
ทอง |
5 |
1. นายณัฐธัญ แพงทอง |
1. นายพรมงคล กงยนต์ |
19 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ม.4-ม.6 |
95 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวเกศสุดา ภาวะโสภณ |
1. นายพรมงคล กงยนต์ |
20 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 |
82.5 |
ทอง |
10 |
1. เด็กหญิงกนกพร เมืองพนอม |
1. นางสาวสุวรรณา แก้วย่อม |
21 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3 |
80 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กชายปุริม แก้วสุวรรณ 2. เด็กหญิงเขมจิรา ยอดโพธิ์เขียว |
1. นางสาวสุกัลย์ชนา แก้วตา 2. นางจิณตนา บุญแท่ง |
22 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.4-ม.6 |
85 |
ทอง |
5 |
1. นายอลงกรณ์ กรีแก้ว |
1. นางสาวสุกัลย์ชนา แก้วตา |
23 |
หุ่นยนต์ |
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ม.1-ม.3 |
85 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นายธวัชชัย คำอ่าง 2. เด็กชายนัทธวัฒน์ บุญเลิศ 3. เด็กชายวรภัทร กองยนต์ |
1. นายฤกษ์ชัย ลิ้มรังสฤษดิ์ 2. นายภพพล ศรีบุดดา |
24 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 |
82 |
ทอง |
8 |
1. เด็กชายกรกวี เครื่องทิพย์ 2. เด็กชายณัฐวุฒิ สดาแนน 3. เด็กชายสุริยา ยอดกล้วย |
1. นายณรงศักดิ์ สิงห์ทอง 2. นายนายอรรถชัย สังข์ทอง |
25 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันการจัดสวนแก้ว ม.4-ม.6 |
88 |
ทอง |
4 |
1. นายนพพร อุ่นจันทร์ 2. นายรัฐภูมิ เม่นสุข 3. นายวุฒิชัย ปาผล |
1. นายณรงศักดิ์ สิงห์ทอง 2. นายอรรถชัย สังข์ทอง |
26 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันทำอาหาร น้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.4-ม.6 |
90.9 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวณัฐวรา ละมัย 2. นางสาวมสฤณา นันทะพล 3. นายศุภกิจ อินทองสุข |
1. นางจันทร์แรม พานา 2. นางจีรพร เกษาอาจ |